Câu hỏi:

Chào bác sĩ!

Em tên Mỹ Chi. Bác sĩ cho em hỏi e chưa lập gia đình liệu có nâng ngực được không? Sau khi nâng ngực có ảnh hưởng đến việc cho con bú không?

>>>>> Nâng ngực nội soi giúp tăng vòng 1 hiệu quả
>>>>> Nâng ngực nội soi có để lại biến chứng không?

Trả lời
Bác sĩ thẩm mỹ trả lời:

Chào bạn Mỹ Chi. Chúng tôi rất vui khi nhận được câu hỏi của bạn. Thắc mắc của bạn sẽ được giải đáp như sau:

Chức năng của tuyến vú có bị ảnh hưởng hay không tuỳ thuộc vào kỹ thuật và phương pháp phẫu thuật. Hiện nay việc đặt túi ngực có 2 kỹ thuật phổ biến:

- Đặt túi ngực sau tuyến vú, trước cơ ngực to: kỹ thuật dễ thực hiện hơn nhưng làm tổn thương các nhánh xiên từ mặt trước cơ ngực to lên nuôi tuyến vú và phần da che phủ vú nên dành cho những người không có ý định tiếp tục sinh con và cho con bú

- Đặt túi ngực sau cơ ngực to: kỹ thuật phức tạp hơn, nhưng do túi độn được đặt xa tuyến vú, nên không gây ảnh hưởng tới tuyến vú, không gây biến dạng quầng vú cũng như khả năng mang thai và sinh con sau này.

Với kỹ thuật nâng ngực hiện đại ngày nay sẽ hoàn toàn không gây tổn hại cho các mô vú và sẽ không làm thay đổi khả năng sản xuất sữa mẹ. Vì vậy việc nâng ngực trước khi lập gia đình sẽ không ảnh hưởng gì đến việc cho con bú sau này cả nhé bạn.

Các chủ đề khác:
Em chưa lập gia đình có nâng ngực được không?
Địa chỉ gọt mặt ở đâu an toàn tốt nhất hiện...
Tìm hiểu địa chỉ bấm mí hàn quóc tại hà nội...
Chia sẽ 5 công dụng làm đẹp từ tinh chất dầu...
Vitamin nào tốt cho vòng 1?
Mẹo rửa mặt để hạn chế mụn và nếp nhăn
Tạo khuôn mặt v line quyến rũ bằng công nghệ...
Đánh giá kết quả giảm béo thành công
Hướng dẫn cách trị tàn nhang hiệu quả tại...
Nâng mũi HÀN QUỐC chỉ 8 triệu – Nâng mũi...